క్యాబేజీ పచ్చడి – cabbage Pickle

కావలసిన పదార్థాలు:
క్యాబేజీ తురుము- ఒక కప్పు, పచ్చిమిర్చి- 8, ఎండుమిర్చి- నాలుగు, ఆవాలు- అర టీ స్పూను, జీలకర్ర- అర టీస్పూను, మినప్పప్పు- అర టేబుల్‌ స్పూను, శనగపప్పు- అర టేబుల్‌ స్పూను, ఇంగువ- చిటికెడు, పసుపు- పావు టీ స్పూను, చింతపండు పులుసు- పావు కప్పు, నూనె- మూడు టేబుల్‌ స్పూన్లు, ఉప్పు- తగినంత.

తయారీ విధానం:

ఒక బాణలిలో నూనె పోసి వేడెక్కాక ఆవాలు, జీలకర్ర, మినప్పప్పు, శనగపప్పు వేసి రెండు నిమిషాలు వేగించాలి. తర్వాత ఇంగువ, పసుపు, ఎండుమిర్చి, పచ్చిమిర్చి, క్యాబేజీ తురుము వేసి బాగా వేగించాలి. క్యాబేజీ సగం ఉడికిన తర్వాత దింపేసి చింతపండు పులుసు పోసి మెత్తగా రుబ్బుకోవాలి. చివర్లో పోపు పెట్టుకోవాలి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.